เมนูหลัก
แบบสำรวจ
ท่านคิดว่าเวบไซต์งานวิจัยมีความจำเป็นขนาดไหน

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
สมาชิกสามารถตั้งกระทู้ เรื่อง การใช้สถิติและการวิเคราะห์ข้อมูลเชิงปริมาณ ได้ บุคคลทั่วไปต้องสมัครสมาชิกก่อนถึงจะตั้งกระทู้ได้
  • หน้าที่:
  • 1

การใช้งานโปรแกรม SPSS Version 11.5 for windows 2 ปี, 10 เดือน ที่ผ่านมา #5

• moder

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: spss11.5manul.pdf
ขนาดไฟล์: 3,687 KB

มีคู่มือการใช้งานโปรแกรม SPSS 11.5 มาฝาก เป็นไฟล์ pdf นะครับ

ตอบกลับ: การใช้งานโปรแกรม SPSS Version 11.5 for windows 2 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #29

• phakakung
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพส: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
ขอบคุณมากค่ะ กำลังต้องการใช้พอดีเลยค่ะ พอดีกำลังจะเอาเรื่องนี้ไปสอนน่ะคะ อยากทราบว่าจะโหลดให้มาเป็นไฟล์ pdf ยังไงคะ คือตอนนี้พอโหลดมาแล้ว save เป็นไฟล์ pdf ไม่ได้ค่ะ ต้อง save เป็น web :www.bcnspresearch.org/media/kunena/attac...68/spss11.5manul.pdf
ต้องทำยังไงคะ อีกเรื่องอยากทราบชื่อผู้ทำเอกสารชุดนี้ค่ะ จะใส่เครดิตเข้าไปในเอกสาร
ถ้าไม่เป็นการรบกวนนะคะกรุณาติดต่อกลับที่ อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน ด้วยนะคะ

ตอบกลับ: การใช้งานโปรแกรม SPSS Version 11.5 for windows 2 ปี, 5 เดือน ที่ผ่านมา #121

• DEDY_MUK
  • จำนวนโพส: 3
ไม่ทราบ ..ว่าช้าไปหรือเปล่าครับ (ขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ)
ไม่ยากครับง่ายนิดเดียว
1. เปิด file (....pdf )ขึ้นมา
2. ไปที่เมนู PAGE (ข้างบนเล็กน้อย)
3. มี menu pop up ขึ้นมา เลือก saev as
4. เลือกที่จะเก็บ File (ตามที่เราปรารถนา และไม่หลง)
5. จบ..แฮ่ๆ
6. ถ้าไม่เข้าใจ ดูfile แนบ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ตอบกลับ: การใช้งานโปรแกรม SPSS Version 11.5 for windows 2 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #140

• kanya
  • จำนวนโพส: 1
อยากทราบวิธีการใช้โปรแกรมspss

ตอบกลับ: การใช้งานโปรแกรม SPSS Version 11.5 for windows 8 เดือน, 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #529

• nusara
  • จำนวนโพส: 4
ตอนนี้โปรแกรม SPSS เป็น version 18 -19 แล้วค่ะ ลูกเล่นเยอะกว่าเดิม และใช้ง่ายด้วยค่ะ ลองใช้ดูนนะคะ
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.49 วินาที
ก้าวสู่อาเซียน
Untitled Document
เครือข่าย R2R
ชุมชนนักปฏิบัติกลุ่มวิจัย
สถิติ เริ่มนับ 14 พ.ค. 54
mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterToday154
mod_vvisit_counterYesterday164
mod_vvisit_counterThis week1056
mod_vvisit_counterLast week1268
mod_vvisit_counterThis month4330
mod_vvisit_counterLast month6286
mod_vvisit_counterAll days171282

Online (20 minutes ago): 2
Your IP: 54.242.8.162
,
Today: เม.ย. 24, 2014